Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju

Go down 
duckage
HN_Super_QA
Huỳnh Đăng Machao
Windy
8 posters
Tác giảThông điệp
Windy

Windy

Nam Posts : 38
Birthday : 12/04/1992

Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju Empty
Bài gửiTiêu đề: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 11:15 am

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=694948

Trích dẫn :
Cái này ko muốn đụng chạm j đến thần tượng của các bạn đâu , chỉ muốn lên án những hành động thái quá , ảnh hưởng đến cái nhìn về dân tộc VN nhưng hãy xem lại nhé,
Trích từ các cm của các Fan Suju nhé

Trích dẫn :
Xe Sj13vn chia 2 nhóm 1 tách ra đến SVĐ trước để căng banner và giữ chỗ, 1 nhóm đến khách sạn. Mình thuộc nhóm 1

Saju đã vu khống “ SJ13vn gây bạo loạn tại sân bay” và lấy lý đó ko cho staff đoàn mình vào căng banner. Mọi người tập trung bên ngoài trời nắng khóc, an ủi nhau, tranh thủ nghỉ và ăn uống. Banner to và banner đứng được trải ra, dựng lên để mọi người chụp ảnh. Vượt qua nỗi thất vọng, Vincy về đưa tin đã có 5 mem SJ13vn được vào trong và xin lỗi vì không thể baỏ vệ các anh. Đáp lại , anh Teuk đã nói “ Không sao, không có chuyện gì nghiêm trọng cả” và cảm ơn Việt ELF đã đón tiếp.
Toàn thể mem đã quỳ xuống xin lỗi. 1 vài người có ý kiến rằng ko phải quỳ vì chúng ta ko có lỗi. Nhưng thực sự trách nhiệm bảo vệ các anh đã ko hoàn thành, nói gì chúng ta cũng đã thất bại rồi

Trích dẫn :
Nếu có 1 ngày thế giới phản bội Super Junior, ELF cũng sẽ phản bội cả thế giới. Em sẵn sàng giết bố mẹ nếu ko cho em đi xem Suju biểu diễn
Thật vui vì ông bà già cuối cùng đã biết điều và để mình đi...

Trích dẫn :
Nhục khi là dân VN vỡi đới! Ước gì mình là người HQ, ăn Kim chi mặc áo Han Bốc, bú khoai Hàn Xẻng thì tốt. Em là em éo muốn nhìn mấy đứa vô học VN rồi..., cư xử thô bạo rừng rú vãi ra làm các oppa Suju sợ, phỏng vấn báo chí ngu như kẹc, mọi thứ đều ngu...!
Theo dõi vụ này mấy ngày nay , thật sự không muốn đụng chạm đến thần tượng người khác nhưng đến mức này thì không chịu nổi ! Theo mọi người thế này là thế nào ? Chả lẽ giá trị thanh niên VN chúng ta không bằng một góc của một nhóm nhạc Hàn ?
Người VN đâu có phải là dân tộc nhục nhã , quì gối một cách quá dễ dàng
Hâm mộ chúng nó nhiều vào để rồi "ra đi ko lời từ biệt"( cái này nguyên nhân vì sao các fans chắc cũng hiểu cuồng dại đến mức các anh ý chạy mất dép )

Có một số em còn để chữ ký là:Nếu một ngày thế giới phản bội suju thì elf sẽ phản bội lại thế giới .Mấy cái tư tưởng này ko sớm thì muộn cũng là cái loại phản quốc
ko biết ông bà cha mẹ chết có được những giọt nước mắt như này ko nhỉ
Những hành động này , nếu được đưa lên cho các bạn nước ngoài xem , họ nghĩ sao về tuổi teen VN, về lòng tự trọng của 1 dân tộc anh hùng nhỉ
Lớp mình có ai thế ko nhỉ
Huỳnh Đăng Machao

Huỳnh Đăng Machao

Nam Posts : 64
Birthday : 29/07/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 11:36 am

Trích dẫn :
Lớp mình có ai thế ko nhỉ

Dám lắm, hĩ hĩ. J/k :-"

Trích dẫn :
Nếu có 1 ngày thế giới phản bội Super Junior, ELF cũng sẽ phản bội cả thế giới. Em sẵn sàng giết bố mẹ nếu ko cho em đi xem Suju biểu diễn

Thể loại con cái gì đây?

Mấy bạn fan của Kpop vào đây giải thích giùm mềnh tí nhẩy? winking)
HN_Super_QA

HN_Super_QA

Nam Posts : 42
Birthday : 13/01/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 11:48 am

ok,thần tượng chứ ko thể là ông nội,ngày Tết ngày lễ chưa chắc quỳ gối trước bàn thờ ông bà vậy mà.....ko thể trách họ vì họ quá tài năng,xinh đẹp,chỉ trách Fan Việt quá cuồng thôi tongue tongue tongue ,mong đó chỉ là 1 bộ phận nhỏ happy
duckage

duckage

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 3:19 pm

Ôi cái này chắc chắn là crazy fan.
Đây chỉ là một bộ phận nhỏ thôi, không thể đồng nhất toàn bộ fan k-pop được
[Frog].Miku

[Frog].Miku

Nam Posts : 48
Birthday : 03/11/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 3:38 pm

Trích dẫn :
Chỉ được cái mỏ nói dóc rolling on the floor. Giống thằng Admin ghê Laughing.
Huỳnh Đăng Machao

Huỳnh Đăng Machao

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 4:11 pm

Kiểu con cái này chắc nó giết xong ba má nó, nó bật "Sorry sorry" làm nhạc tang ko biết chừng. rolling on the floor

Nhìn mấy cái ảnh Fan khóc rồi vật vạ cả ra giữa đường thật là.... Rồi còn có vụ ca sĩ người Úc đang hát, Fan nó bắt xuống ko cho hát nữa để cho SJ ra nữa chớ. rolling on the floor Dám chắc gần 50% fan SJ đi coi buổi biểu diễn này ko biết đây là 1 buổi biểu diễn từ thiện. Laughing
Fujiko.F. Fujio

Fujiko.F. Fujio

Nữ Posts : 16
Birthday : 09/06/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 5:17 pm

Fan Việt ta chưa đến nỗi là Holligan hết đâuCác mem quỳ xuống xin lỗi Suju Tuzki...Cái hồi Choi Jin Sil tự tử đó, đa số người chết theo toàn mí Fan Hàn hok hà... Chắc hok đến nỗi phải giết cha giết mẹ vì thần đâu...Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju Tuzki30
jensou

jensou

Nữ Posts : 29
Birthday : 01/10/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyThu Apr 01, 2010 5:27 pm

Chỉ là mạnh mồm nói thế thôi. Fan Việt mình chưa đến độ tiêu cực vậy đâu
Hyung

Hyung

Nữ Posts : 10
Birthday : 04/12/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyFri Apr 02, 2010 12:13 am

Trích lời Admin Saju:
Trích dẫn :
Như các bạn đã biết, trong ngày 27/3 vừa qua đã có rất nhiều việc đáng tiếc xảy ra. Và giờ đây anti SJ và ELF xuất hiện khắp nơi, lợi dụng sự việc này bôi nhọ SJ và ELF, đỉnh điểm khi có thông tin: "Toàn bộ mem VN quỳ xuống xin lỗi SJ".
Xin khẳng định chắc chắn là việc này HOÀN TOÀN KHÔNG CÓ Sự việc hoàn toàn không có chứng cứ và không hề có thông tin xác thực nào từ phía ELF rằng có việc quỳ xuống xin lỗi SJ cả.

Thế nhé mấy bạn :-j :-j
Tình hình là những cái câu như
Trích dẫn :
Trích dẫn :
Nhục khi là dân VN vỡi đới! Ước gì mình là người HQ, ăn Kim chi mặc áo Han Bốc, bú khoai Hàn Xẻng thì tốt. Em là em éo muốn nhìn mấy đứa vô học VN rồi..., cư xử thô bạo rừng rú vãi ra làm các oppa Suju sợ, phỏng vấn báo chí ngu như kẹc, mọi thứ đều ngu...!
là do các bạn antifan SJ , antifan ELF, antifan K-pop tự viết lên facebook rồi các bạn ấy tự sướng với nhau để bôi nhọ cho Sj hay K-pop. Chứ ko có đứa nào điên tới mức vì idol mà giết ba mẹ sigh
Huỳnh Đăng Machao

Huỳnh Đăng Machao

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju EmptyFri Apr 02, 2010 12:27 pm

Từ 1 bạn bên gamevn đã tận mắt thấy những dòng này:

Trích dẫn :
Tôi xin nói, tôi là người đầu tiên đã đưa link về cái vụ quỳ gối lên gamevn . Bài này tôi đã đọc trong box Super Junior chính tại YAN. Người viết bài này là 1 thành viên hâm mộ Suju có tên Lavi . Đây là link tôi đã gửi, kèm theo trích dẫn

http://forum.gamevn.com/showpost.php...&postcount=166

Trích dẫn :

Xe Sj13vn chia 2 nhóm 1 tách ra đến SVĐ trước để căng banner và giữ chỗ, 1 nhóm đến khách sạn. Mình thuộc nhóm 1. Saju đã vu khống “ SJ13vn gây bạo loạn tại sân bay” và lấy lý đó ko cho staff đoàn mình vào căng banner. Mọi người tập trung bên ngoài trời nắng khóc, an ủi nhau, tranh thủ nghỉ và ăn uống. Banner to và banner đứng được trải ra, dựng lên để mọi người chụp ảnh. Vượt qua nỗi thất vọng, Vincy về đưa tin đã có 5 mem SJ13vn được vào trong và xin lỗi vì không thể baỏ vệ các anh. Đáp lại , anh Teuk đã nói “ Không sao, không có chuyện gì nghiêm trọng cả” và cảm ơn Việt ELF đã đón tiếp. Toàn thể mem đã quỳ xuống xin lỗi. 1 vài người có ý kiến rằng ko phải quỳ vì chúng ta ko có lỗi. Nhưng thực sự trách nhiệm bảo vệ các anh đã ko hoàn thành, nói gì chúng ta cũng đã thất bại rồi

KHi mọi người click vào link này, thì đa phần đều không thấy dẫn chứng bài viết vì đã bị del , và bây giờ toàn bộ bài viết đã bị xóa. Nhưng những người vào nhanh hẳn sẽ thấy nó ngay lập tức. người xóa bài cũng chính là người đã viết lên bài này. Người này có tên nick là Lavi và là male . Một số người như Bibonot đã chứng minh sự tồn tại của bài viết này

http://forum.gamevn.com/showpost.php...&postcount=191

đây là bài viết có thật, và do chính 1 fan của Suju viết nên. Vậy mà đến khi tranh luận ở trong box của YAN, chính người này đã nói rằng "lấy đâu ra bằng chứng" , bằng chứng ở đâu? Có lẽ vì quá ngượng khi viết dòng này nên hắn đã del đi

Tèn ten.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju   Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju Empty

Các mem quỳ xuống xin lỗi Suju
Trang 1 trong tổng số 1 trang